gucharmap master - en to vi translation catalogue (362 entries)

en: <Low Surrogate>
vi: <Thay thế thấp>

en: <Non Private Use High Surrogate>
vi: <Thay thế cao dùng khác riêng>

en: <Plane 15 Private Use>
vi: <Dùng riêng phẳng 15>

en: <Plane 16 Private Use>
vi: <Dùng riêng phẳng 16>

en: <Private Use High Surrogate>
vi: <Thay thế cao dùng riêng>

en: <Private Use>
vi: <Dùng riêng>

en: <not assigned>
vi: <chưa gán>

en: Aegean Numbers
vi: Số Ê-gia

en: Alchemical Symbols
vi: Ký hiệu hóa học

en: Alias names:
vi: Tên bí danh:

en: All
vi: Tất cả

en: Alphabetic Presentation Forms
vi: Hình trình diễn chữ abc

en: Also you should have received a copy of the Unicode Copyright along with Gucharmap; you can always find it at Unicode's website: http://www.unicode.org/copyright.html
vi: Bạn cũng nên đã nhận một bản sao của Tác Quyền Unicode cùng với trình Gucharmap; nó vẫn còn nằm tại chỗ Mạng Unicode: <http://www.unicode.org/copyright.html>.

en: Anatolian Hieroglyphs
vi: Ký hiệu tượng hình A-na-tô-li

en: Ancient Greek Musical Notation
vi: Cách ghi âm nhạc Hy Lạp Cũ

en: Ancient Greek Numbers
vi: Số Hy Lạp Cũ

en: Ancient Symbols
vi: Cổ ngữ

en: Annotations and Cross References
vi: Tham chiếu chéo và chú thích

en: Approximate equivalents:
vi: Tương đương xấp xỉ:

en: Arabic
vi: A Rập

en: Arabic Extended-A
vi: Ả Rập Mở rộng-A

en: Arabic Mathematical Alphabetic Symbols
vi: Ký hiệu chữ số toán học Ả Rập

en: Arabic Presentation Forms-A
vi: Hình trình diễn A Rập-A

en: Arabic Presentation Forms-B
vi: Hình trình diễn A Rập-B

en: Arabic Supplement
vi: Phần bổ sung A Rập

en: Armenian
vi: Ác-mê-ni

en: Arrows
vi: Mũi tên

en: Balinese
vi: Ba-li

en: Bamum Supplement
vi: Phần bổ sung Basum

en: Based on the Unicode Character Database 8.0.0
vi: Dựa trên Cơ sở Dữ liệu Ký tự Unicode 8.0.0

en: Basic Latin
vi: La-tinh cơ bản

en: Bengali
vi: Băng Gan

en: Block Elements
vi: Yếu tố khối

en: Bopomofo
vi: Bo-po-mo-pho

en: Bopomofo Extended
vi: Bo-po-mo-pho mở rộng

en: Box Drawing
vi: Vẽ ô

en: Braille
vi: Chữ nổi Braille

en: Braille Patterns
vi: Mẫu chữ nổi người mù

en: Buginese
vi: Bu-gi-ni

en: Buhid
vi: Bu-hit

en: By _Script
vi: Theo chữ _viết

en: By _Unicode Block
vi: Theo khối _Unicode

en: Byzantine Musical Symbols
vi: Ký hiệu âm nhạc Byzantine

en: C octal escaped UTF-8:
vi: UTF-8 đã thoát bát phân C:

en: CJK Compatibility
vi: Tương thích với CJK

en: CJK Compatibility Forms
vi: Hình tương thích với CJK

en: CJK Compatibility Ideographs
vi: Chữ viết ghi ý tương thích với CJK

en: CJK Compatibility Ideographs Supplement
vi: Phần bổ sung chữ viết ghi ý tương thích với CJK

en: CJK Ideograph Information
vi: Thông tin chữ viết ghi ý CJK

en: CJK Radicals Supplement
vi: Gốc CJK bổ sung

en: CJK Strokes
vi: Nét CJK

en: CJK Symbols and Punctuation
vi: Ký hiệu và dấu chấm câu CJK

en: CJK Unified Ideographs
vi: Chữ viết ghi ý thông nhất CJK

en: CJK Unified Ideographs Extension A
vi: Mở rộng A của chữ viết ghi ý thông nhất CJK

en: CJK Unified Ideographs Extension B
vi: Mở rộng B chữ viết ghi ý thông nhất CJK

en: CJK Unified Ideographs Extension C
vi: Mở rộng C của chữ viết ghi ý thông nhất CJK

en: CJK Unified Ideographs Extension D
vi: Mở rộng D của chữ viết ghi ý thông nhất CJK

en: CJK Unified Ideographs Extension E
vi: Mở rộng E của chữ viết ghi ý thông nhất CJK

en: Canadian Aboriginal
vi: Thổ dân Ca-na-đa

en: Canonical decomposition:
vi: Phân hoạch chuẩn tắc:

en: Cantonese Pronunciation:
vi: Phát âm Can-ton:

en: Carian
vi: Ca-ri

en: Caucasian Albanian
vi: An-ba-ni Cáp-ca

en: Characte_r Table
vi: _Bảng ký tự

en: Character Map
vi: Bản đồ ký tự

en: Character Table
vi: Bảng ký tự

en: Character _Details
vi: _Chi tiết ký tự

en: Character found.
vi: Tìm thấy ký tự.

en: Character map font description
vi: Mô tả phông chữ bản đồ ký tự

en: Character map grouping method
vi: Phương thức nhóm sơ đồ ký tự

en: Cherokee
vi: Che-rô-ki

en: Cherokee Supplement
vi: Phần bổ sung Cherokee

en: Combining Diacritical Marks
vi: Dấu phụ kết hợp

en: Combining Diacritical Marks Extended
vi: Dấu phụ kết hợp mở rộng

en: Combining Diacritical Marks Supplement
vi: Phần bổ sung dấu phụ kết hợp

en: Combining Diacritical Marks for Symbols
vi: Dấu phụ kết hợp cho ký hiệu

en: Combining Half Marks
vi: Kết hợp nửa dấu

en: Common
vi: Chung

en: Common Indic Number Forms
vi: Hình số hệ Ấn Độ thường gặp

en: Control Pictures
vi: Hình điều khiển

en: Coptic
vi: Cop-tịc

en: Coptic Epact Numbers
vi: Số Coptic Epact

en: Copy to the clipboard.
vi: Chép vào clipboard.

en: Counting Rod Numerals
vi: Cái roi đếm

en: Cuneiform
vi: Chữ hình nêm

en: Cuneiform Numbers and Punctuation
vi: Dấu chấm câu và con số hình nêm

en: Currency Symbols
vi: Ký hiệu tiền tệ

en: Cypriot
vi: Síp

en: Cypriot Syllabary
vi: Bộ âm tiết Síp

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: Cyrillic Extended-A
vi: Cyrillic Mở rộng A

en: Cyrillic Extended-B
vi: Cyrillic Mở rộng B

en: Cyrillic Supplement
vi: Phần bổ sung chữ Ki-rin

en: Definition in English:
vi: Định nghĩa tiếng Anh:

en: Deseret
vi: Đe-se-ret

en: Devanagari
vi: Đe-va-na-ga-ri

en: Devanagari Extended
vi: Đe-va-na-ga-ri mở rộng

en: Dingbats
vi: Hình linh tinh

en: Domino Tiles
vi: Ngói đôminô

en: Egyptian Hieroglyphs
vi: Ký hiệu tượng hình Ai Cập

en: Emoticons
vi: Biểu tượng biểu cảm

en: Enclosed Alphanumeric Supplement
vi: Phần bổ sung chữ số đã bao

en: Enclosed Alphanumerics
vi: Ký tự chữ số đã bao

en: Enclosed CJK Letters and Months
vi: Chữ CJK đã bao và tháng

en: Enclosed Ideographic Supplement
vi: Phần bổ sung chữ viết ghi ý đã bao

en: Equivalents:
vi: Tương đương:

en: Ethiopic
vi: Ê-ti-ô-pi

en: Ethiopic Extended
vi: Ê-ti-ô-pi mở rộng

en: Ethiopic Extended-A
vi: Ê-ti-ô-pi mở rộng A

en: Ethiopic Supplement
vi: Phần bổ sung Ê-ti-ô-pi

en: FONT
vi: PHÔNG

en: Find
vi: Tìm

en: Find _Next
vi: Tìm _kế

en: Find _Previous
vi: Tìm _lùi

en: Font
vi: Phông

en: Font Family
vi: Nhóm phông

en: Font Size
vi: Cỡ phông

en: Font to start with; ex: 'Serif 27'
vi: Phông bắt đầu; v.d. “Sans Serif 27” (chữ thường, cỡ 27)

en: GNOME Character Map
vi: Bản đồ ký tự GNOME

en: GNOME Character Map is a Unicode character map program, part of GNOME desktop. This program allows characters to be displayed by unicode block or script type. It includes brief descriptions of related characters and occasionally meanings of the character in question.
vi: Bản đồ ký tự GNOME là chương trình xem sơ đồ ký tự Unicode, một bộ phận của môi trường máy tính để bàn GNOME. Chương trình này cho phép trình bày the khối unicode hoặc kiểu scrip. Nó bao gồm mô tả ngắn gọn liên quan đến các ký tự và ý nghĩa thỉnh thoảng của ký tự trong câu hỏi.

en: General Character Properties
vi: Thuộc tính ký tự chung

en: General Punctuation
vi: Dấu chấm câu chung

en: Geometric Shapes
vi: Hình thuộc hình học

en: Geometric Shapes Extended
vi: Hình thuộc hình học mở rộng

en: Georgian
vi: Gi-oa-gi-a

en: Georgian Supplement
vi: Phần bổ sung Gi-oa-gi-a

en: Glagolitic
vi: Gợ-la-gô-li-tic

en: Gothic
vi: Gô-tích

en: Greek
vi: Hy Lạp

en: Greek Extended
vi: Hy Lạp mở rộng

en: Greek and Coptic
vi: Hy Lạp và ngôn ngữ phổ biến trong Giáo hội Ai Cập

en: Gucharmap and the Unicode data files are distributed in the hope that they will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License and Unicode Copyright for more details.
vi: Gucharmap và những tập tin dữ liệu Unicode đều được phát hành vì mong muốn chúng có ích, nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT. Xem Giấy Phép Công Cộng GNU để biết thêm chi tiết.

en: Gucharmap can also be used to input or enter characters (by copy and paste). The search functionality allows the use of several search methods, including by unicode name or code point of the character.
vi: Gucharmap có thể cũng được dùng làm đầu vào để nhập các ký tự (bằng cách chép rồi dán). Chức năng tìm kiếm cho phép người dùng sử dụng nhiều phương thức tìm kiếm, bao gồm theo tên unicode hay điểm mã của ký tự.

en: Gucharmap is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 3 of the License, or (at your option) any later version.
vi: Gucharmap là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại nó và/hoặc sửa đổi nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU như được xuất bản bởi Tổ chức Phần mềm Tự do; hoặc phiên bản 3 của Giấy phép này, hoặc (tùy chọn) bất kỳ phiên bản sau nào.

en: Gujarati
vi: Gu-gia-ra-ti

en: Gurmukhi
vi: Gổ-mu-khi

en: Halfwidth and Fullwidth Forms
vi: Hình nửa rộng và toàn rộng

en: Hangul
vi: Han-gun

en: Hangul Compatibility Jamo
vi: Gia-mô tương thích với Han-gun

en: Hangul Jamo
vi: Han-gun Gia-mô

en: Hangul Jamo Extended-A
vi: Hangul Jamo Mở Rộng-A

en: Hangul Jamo Extended-B
vi: Hangul Jamo Mở Rộng-B

en: Hangul Syllables
vi: Âm tiết Han-gun

en: Hanunoo
vi: Ha-nu-nu

en: Hebrew
vi: Do Thái

en: High Private Use Surrogates
vi: Thay thế dùng riêng cao

en: High Surrogates
vi: Thay thế cao

en: Hiragana
vi: Hi-ra-ga-na (Nhật)

en: IPA Extensions
vi: Mở rộng IPA

en: Ideographic Description Characters
vi: Ký tự diễn tả thuộc chữ viết ghi ý

en: Imperial Aramaic
vi: Tiếng Xy-ri thuộc hoàng đế

en: In Unicode since:
vi: Trong Unicode kể từ:

en: Information
vi: Thông tin

en: Inherited
vi: Đã kế thừa

en: Inscriptional Pahlavi
vi: Pahlavi thuộc câu khắc

en: Inscriptional Parthian
vi: Pa-thi xưa thuộc câu khắc

en: Insert special characters into documents
vi: Chèn ký tự đặc biệt vào tài liệu

en: Japanese Kun Pronunciation:
vi: Phát âm “Kun” tiếng Nhật:

en: Japanese On Pronunciation:
vi: Phát âm “On” tiếng Nhật:

en: Javanese
vi: Gia-va

en: Kaithi
vi: Kai-thi

en: Kana Supplement
vi: Phần bổ sung Kana

en: Kanbun
vi: Kan-bun

en: Kangxi Radicals
vi: Gốc Cang-xi

en: Kannada
vi: Kan-na-đa

en: Katakana
vi: Ka-ta-ka-na (Nhật)

en: Katakana Phonetic Extensions
vi: Mở rộng ngữ âm Ka-ta-ka-na (Nhật)

en: Kayah Li
vi: Khay-ă Li

en: Khmer
vi: Khơ-me

en: Khmer Symbols
vi: Ký hiệu Khơ-me

en: Korean Pronunciation:
vi: Phát âm tiếng Hàn:

en: Lao
vi: Lào

en: Last selected character
vi: Ký tự đã chọn cuối cùng

en: Latin
vi: La-tinh

en: Latin Extended Additional
vi: Latin mở rộng bổ sung

en: Latin Extended-A
vi: Latin Mở Rộng-A

en: Latin Extended-B
vi: Latin Mở Rộng-B

en: Latin Extended-C
vi: Latin Mở Rộng-C

en: Latin Extended-D
vi: Latin Mở Rộng-D

en: Latin Extended-E
vi: Latin Mở Rộng-E

en: Latin-1 Supplement
vi: Phần bổ sung Latin-1

en: Lepcha
vi: Lét-cha

en: Letter, Lowercase
vi: Chữ cái, Chữ thường

en: Letter, Modifier
vi: Chữ cái, Bộ sửa đổi

en: Letter, Other
vi: Chữ cái, Khác

en: Letter, Titlecase
vi: Chữ cái, Chữ hoa bắt đầu mỗi từ

en: Letter, Uppercase
vi: Chữ cái, Chữ hoa

en: Letterlike Symbols
vi: Ký hiệu hình chữ cái

en: Limbu
vi: Lim-bu

en: Linear A
vi: Tuyến A

en: Linear B
vi: Tuyến B

en: Linear B Ideograms
vi: Chữ viết ghi ý tuyến B

en: Linear B Syllabary
vi: Bộ âm tiết tuyến B

en: Lisu
vi: Li-su

en: Low Surrogates
vi: Thay thế thấp

en: Lycian
vi: Ly-xi

en: Lydian
vi: Ly-đia

en: Mahjong Tiles
vi: Ngói mạt chược

en: Malayalam
vi: Ma-lay-am

en: Mandarin Pronunciation:
vi: Phát âm tiếng Trung quốc phổ thông:

en: Mark, Enclosing
vi: Dấu, Vây quanh

en: Mark, Non-Spacing
vi: Dấu, Khác khoảng trắng

en: Mark, Spacing Combining
vi: Dấu, Hợp khoảng trắng

en: Match _whole word
vi: Khớp t_oàn từ

en: Mathematical Alphanumeric Symbols
vi: Ký hiệu chữ số toán học

en: Mathematical Operators
vi: Toán tử toán học

en: Meetei Mayek Extensions
vi: Phần mở rộng Meetei Mayek

en: Meroitic Hieroglyphs
vi: Ký hiệu tượng hình Meroitic

en: Miscellaneous Mathematical Symbols-A
vi: Ký hiệu toán học linh tinh-A

en: Miscellaneous Mathematical Symbols-B
vi: Ký hiệu toán học linh tinh-B

en: Miscellaneous Symbols
vi: Ký hiệu linh tinh

en: Miscellaneous Symbols and Arrows
vi: Mũi tên và ký hiệu linh tinh

en: Miscellaneous Symbols and Pictographs
vi: Ký tự hình tượng và ký hiệu linh tinh

en: Miscellaneous Technical
vi: Kỹ thuật linh tinh

en: Modifier Tone Letters
vi: Chữ sửa đổi giọng

en: Mongolian
vi: Mông Cổ

en: Musical Symbols
vi: Ký hiệu âm nhạc

en: Myanmar
vi: Miến Điện

en: Myanmar Extended-A
vi: Miến Điện Mở Rộng-A

en: Myanmar Extended-B
vi: Miến Điện Mở Rộng-B

en: N'Ko
vi: Tiếng N-kô

en: New Tai Lue
vi: Tai Lue mới

en: Next Block
vi: Khối kế

en: Next Script
vi: Chữ viết kế

en: Not found.
vi: Không tìm thấy.

en: Notes:
vi: Ghi chú :

en: Number Forms
vi: Hình số

en: Number, Decimal Digit
vi: Số, Chữ số thập phân

en: Number, Letter
vi: Số, Chữ cái

en: Number, Other
vi: Số, Khác

en: Ogham
vi: O-gậm

en: Ol Chiki
vi: On Chi-khi

en: Old Hungarian
vi: Hung-ga-ri cũ

en: Old Italic
vi: Nghiêng cũ

en: Old North Arabian
vi: Tiếng A Rập Bắc cũ

en: Old Permic
vi: Pơ-míc cũ

en: Old Persian
vi: Pha-xi cũ

en: Old South Arabian
vi: Tiếng A Rập Nam cũ

en: Old Turkic
vi: Thổ Nhĩ Kỳ cũ

en: Optical Character Recognition
vi: Nhận dạng ký tự quang học

en: Oriya
vi: O-ri-a

en: Osmanya
vi: Ot-ma-ni-a

en: Other, Control
vi: Khác, Điều khiển

en: Other, Format
vi: Khác, Định dạng

en: Other, Not Assigned
vi: Khác, Chưa gán

en: Other, Private Use
vi: Khác, Dùng riêng

en: Other, Surrogate
vi: Khác, Thay thế

en: Page _Setup
vi: Cài đặt t_rang

en: Palmyrene
vi: Pan-mi-ra (ở Xi-ri)

en: Permission is hereby granted, free of charge, to any person obtaining a copy of the Unicode data files to deal in them without restriction, including without limitation the rights to use, copy, modify, merge, publish, distribute, and/or sell copies.
vi: Do đó miễn phí chúng tôi cho mọi người giành một bản sao của những tập tin dữ liệu Unicode có quyền thao tác chúng một cách vô hạn, gồm (vô hạn) quyền sử dụng, sao chép, sửa đổi, hợp nhất, xuất bản, phát hành và/hay bán bản sao.

en: Phags Pa
vi: Phach-x-pa

en: Phags-pa
vi: Phach-x-pa

en: Phaistos Disc
vi: Đĩa Phai-x-to-xợ

en: Phoenician
vi: Phơ-ni-xi

en: Phonetic Extensions
vi: Mở rộng ngữ âm

en: Phonetic Extensions Supplement
vi: Phần bổ sung mở rộng ngữ âm

en: Playing Cards
vi: Lá bài

en: Previous Block
vi: Khối kế trước

en: Previous Script
vi: Chữ viết lùi

en: Private Use Area
vi: Vùng dùng riêng

en: Psalter Pahlavi
vi: Pa-la-vi sách thánh ca

en: Punctuation, Close
vi: Chấm câu, Đóng

en: Punctuation, Connector
vi: Chấm câu, Kết nối

en: Punctuation, Dash
vi: Chấm câu, Gạch ngang

en: Punctuation, Final Quote
vi: Chấm câu, Trích dẫn đóng

en: Punctuation, Initial Quote
vi: Chấm câu, Trích dẫn mở

en: Punctuation, Open
vi: Chấm câu, Mở

en: Punctuation, Other
vi: Chấm câu, Khác

en: Rejang
vi: Rê-giang

en: Rumi Numeral Symbols
vi: Ký hiệu chữ số Ru-mi

en: Runic
vi: Chữ Run

en: Samaritan
vi: Xa-ma-ri-a

en: Saurashtra
vi: Xau-ras-tra

en: Script
vi: Chữ viết

en: Search in character _details
vi: Tìm trong _chi tiết ký tự

en: See also:
vi: Xem thêm:

en: Separator, Line
vi: Ngăn cách, Dòng

en: Separator, Paragraph
vi: Ngăn cách, Đoặn văn

en: Separator, Space
vi: Ngăn cách, Khoảng trắng

en: Shavian
vi: Sa-vi-a

en: Sho_w only glyphs from this font
vi: Chỉ _hiện ký hiệu trong phông này

en: Shorthand Format Controls
vi: Điều khiển định dạng viết tắt

en: Sinhala
vi: Xin-ha-la

en: Sinhala Archaic Numbers
vi: Số cổ Sinhala

en: Small Form Variants
vi: Biến thế hình nhỏ

en: Snap _Columns to Power of Two
vi: Biểu diễn 2, 4, 8, 16 hoặc 32 _cột

en: Snap number of columns to a power of two
vi: Bắt số của cột thành mũ hai

en: Spacing Modifier Letters
vi: Ký tự sửa đổi khoảng trắng

en: Specials
vi: Đặc biệt

en: Sundanese
vi: Xun-đa-ni

en: Sundanese Supplement
vi: Phần bổ sung Sudan

en: Superscripts and Subscripts
vi: Chữ cao và chữ thấp

en: Supplemental Arrows-A
vi: Mũi tên bổ sung-A

en: Supplemental Arrows-B
vi: Mũi tên bổ sung-B

en: Supplemental Arrows-C
vi: Mũi tên bổ sung-C

en: Supplemental Mathematical Operators
vi: Toán tử toán học bổ sung

en: Supplemental Punctuation
vi: Phát âm bổ sung

en: Supplemental Symbols and Pictographs
vi: Ký tự hình tượng và ký hiệu phụ thêm

en: Supplementary Private Use Area-A
vi: Vùng dùng riêng bổ sung-A

en: Supplementary Private Use Area-B
vi: Vùng dùng riêng bổ sung-B

en: Syloti Nagri
vi: Sy-lo-ti Na-gợ-ri

en: Symbol, Currency
vi: Ký hiệu, Tiền tệ

en: Symbol, Math
vi: Ký hiệu, Toán học

en: Symbol, Modifier
vi: Ký hiệu, Bộ sửa đổi

en: Symbol, Other
vi: Ký hiệu, Khác

en: Syriac
vi: Xi-ri

en: Tagalog
vi: Ta-ga-lọc

en: Tagbanwa
vi: Tag-ban-oua

en: Tags
vi: Thẻ

en: Tai Viet
vi: Tai Việt

en: Tai Xuan Jing Symbols
vi: Ký hiệu Tai Xuan Ching

en: Tamil
vi: Ta-min

en: Tang Pronunciation:
vi: Phát âm “Tang”:

en: Telugu
vi: Te-lu-gu

en: Thaana
vi: Thă-na

en: Thai
vi: Thái

en: The font to use for the character map. If set to 'nothing' then the default is the system font with the size doubled. Otherwise it should be a font description string like 'Sans 24'.
vi: Phông chữ được dùng cho sơ đồ ký tự. Nếu được đặt là “nothing” thế thì mặc định là dùng phông chữ hệ thống với kích thước to gấp đôi. Nếu không thì có thể là một chuỗi mô tả phông chữ như là “Sans 24”.

en: The number of columns in the character map grid is determined by the width of the window. If this setting is 'true' then the value will be forced to the nearest power of two.
vi: Số lượng cột trong lưới sơ đồ ký tự được dò tìm bằng chiều rộng của cửa sổ. Nếu cài đặt này được đặt là “true” thì sẽ trị sẽ được ép buột thành mũ hai gần nhất.

en: This is how the characters in the character map are grouped. The characters can either be grouped by 'script' or 'block'.
vi: Đây là cách nhóm các ký tự trong bản đồ ký tự. Các ký tự có thể nhóm theo “script” hay “block”.

en: This is the last character that was selected in the character map (and will be selected again when the character map is next started).
    
    By default, it is the first letter of the alphabet in the current locale.
vi: Đây là ký tự đã chọn cuối cùng trong sơ đồ ký tự (và sẽ được chọn nữa khi sơ đồ ký tự được khởi chạy lần kế tiếp).
    
    Theo mặc định, đây là chữ đầu tiên của bảng chữ cái ở miền địa phương hiện tại.

en: Tibetan
vi: Tây Tạng

en: Tifinagh
vi: Ti-phi-nạc

en: Transport and Map Symbols
vi: Ký hiệu Giao thông và bản đồ

en: Ugaritic
vi: U-ga-ri-ti

en: Unicode Block
vi: Khối Unicode

en: Unicode category:
vi: Loại Unicode:

en: Unified Canadian Aboriginal Syllabics
vi: Âm tiết thổ dân Ca-na-đa thống nhất

en: Unified Canadian Aboriginal Syllabics Extended
vi: Âm tiết thổ dân Ca-na-đa thống nhất mở rộng

en: Unknown character, unable to identify.
vi: Ký tự lạ, không thể nhận diện.

en: Variation Selectors
vi: Bộ chọn biến dạng

en: Variation Selectors Supplement
vi: Phần bổ sung bộ chọn biến đổi

en: Various Useful Representations
vi: Biểu diễn hữu dụng khác

en: Vedic Extensions
vi: Mở rộng thuộc Vệ đà

en: Vertical Forms
vi: Hình đứng dọc

en: XML decimal entity:
vi: Thực thể thập phân XML:

en: Yi Radicals
vi: Gốc Yi

en: Yi Syllables
vi: Âm tiết Yi

en: Yijing Hexagram Symbols
vi: Ký hiệu hình sáu đường Yi-ching

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Gucharmap; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 59 Temple Place, Suite 330, Boston, MA  02110-1301  USA
vi: Kèm theo chương trình là 1 bản sao của giấy phép GNU General Public License; nếu không thấy bản sao này, xin vui lòng viết thư cho Tổ chức Phần mềm Tự do:
    Free Software Foundation, Inc.,
    59 Temple Place, Suite 330,
    Boston, MA  02111-1307  USA (Mỹ)

en: Zoom _In
vi: Phóng _to

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: [STRING…]
vi: [CHUỖI…]

en: [not a printable character]
vi: [không phải là ký tự in được]

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Close Window
vi: Đón_g cửa sổ

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Find
vi: _Tìm

en: _Go
vi: Tớ_i

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Next
vi: _Kế

en: _Next Character
vi: Ký tự _kế

en: _Normal Size
vi: Cỡ _thường

en: _Previous
vi: _Lùi

en: _Previous Character
vi: Ký tự _lùi

en: _Print
vi: _In

en: _Search
vi: Tì_m

en: _Search:
vi: Tì_m:

en: _Text to copy:
vi: Đ_oạn cần chép:

en: _View
vi: _Xem

en: font;unicode;
vi: font;unicode;phông;chữ;phong;chu;
